Monday, May 17, 2021
Home शेयरबाजार किशोर बियाणी फ्यूचर ग्रुप चे फ्यूचर आता रिलायन्स च्या हातात

किशोर बियाणी फ्यूचर ग्रुप चे फ्यूचर आता रिलायन्स च्या हातात

भारतातील सर्वात मोठे व्यावसायिक , रिलायन्स ग्रुप चे सर्वेसर्वा मुकेश अंबानी यांनी पुन्हा एकदा रिटेल व्यवसायातील आपले वर्चस्व सिद्ध केले. त्यांनी एकेकाळी भारताचे रिटेल किंग म्हणून ओळखले जाणारे किशोर बियाणी यांचा फ्यूचर ग्रुप रिलायन्स मध्ये सामील करून घेतला.

हा व्यवहार एकूण २४,७१३ कोटी रुपयांना झाला. या व्यवहार मुले रिलायन्स ने आता फ्यूचर समूहाच्या होलसेल, रिटेल तसेच लॉजिस्टिकस व्यवसायाचा ताबा मिळवला आणि सोबतच मुकेश अंबानी यांनी सिद्ध केले कि भारतात रिटेल व्यवसायाचे ते निर्विवाद सम्राट आहेत.

योजनेचा एक भाग म्हणून, रिटेल आणि होलसेल विभागाला रिलायन्स रिटेल आणि फॅशन लाइफस्टाईल लिमिटेड (आरआरएफएलएल) कडे हस्तांतरित केले जात आहे.

“फ्यूचर ग्रुपच्या रिटेल, होलसेल आणि सप्लाय चेन व्यवसायाचे अधिग्रहण हे रिलायन्सच्या रिटेल व्यवसायास पूरक ठरते आणि यामुळे रिलायन्स रिटेल आपले स्थान अधिक बळकट कारेल . तसेच यामुळे रिलायन्स रिटेलला लाखो लघु व्यापार्‍यांना व्यवसाय वाढविन्यासाठी तसेच या आव्हानात्मक काळात त्यांचे उत्पन्न वाढविण्यात मदत सारी शकेल, असे रिलायन्स रिटेल व्हेन्चर्स लिमिटेडने आपल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे.

फ्यूचर ग्रुप बरोबरच्या करारामुळे रिलायन्स रिटेल जगभरातील संभाव्य गुंतवणूक दार तसेच भागीदार यांच्यासाठी पसंतिचा ठरेल. रिलायन्स इंडियाच्या ४३ व्या वार्षिक सर्वसाधारण सभेत भागधारकांना संबोधित करताना मुकेश अंबानी म्हणाले होते की रिलायन्स रिटेलला गुंतवणूकदारांकडून जोरदार प्रतिसाद मिळाला आहे.

रिलायन्स रिटेल वेंचर्सच्या संचालिका ईशा अंबानी म्हणाल्या, या मेगा डील विषयी बोलताना म्हणाल्या की, “या व्यवहारामुळे आम्हाला फ्यूचर समूहाच्या नामांकित स्वरूप आणि ब्रँडला पुढे घेऊन जाता येईल आणि त्याचबरोबर व्यापारातील परिसंस्था जपली जाईल. भारतातील आधुनिक रिटेलच्या उत्क्रांतीत आमची भूमिका आहे. आम्ही छोटे व्यापारी आणि किराणा तसेच मोठ्या ब्रँड्सच्या सक्रिय सहकार्याने आमच्या अन्य मॉडेलने किरकोळ उद्योगाच्या वाढीची गती सुरू ठेवण्याची आशा करतो.आपल्या ग्राहकांना मूल्य प्रदान करणे सुरू ठेवण्यासाठी आम्ही वचनबद्ध आहोत.

फ्यूचर ग्रुप चे भवितव्य

एसबीआयच्या नेतृत्वाखालील देणेदारांच्या कन्सोर्शियमच्या दबावाखाली आलेल्या बियाणी यांच्या नेतृत्वात फ्यूचर समूहासाठी हा करार महत्त्वपूर्ण होता.

फ्युचर ग्रुपने आपल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, “हा करार केल्यानंतर एफईसीसी उत्पादन आणि वितरण आणि इंटिग्रेटेड फॅशन सोर्सिंग आणि मर्चेंडायझिंग या व्यवसायात एफईएल मजबूत होईल. या व्यवसायांना आरआरएफएलएलसह पुरवठा कराराचा आणखी फायदा होईल. या करारामुळे एफईसीसीजी आणि फॅशन स्पेसमध्ये नवीन-काळातील ब्रँड तयार करण्यावर लक्ष केंद्रित करण्यास आणि त्याची पोहोच विस्तृत करण्यास एफईएल सक्षम होईल.

बियाणी पुढे म्हणाल्या, “आम्ही तयार केलेली आमची मजबूत रिटेल फ्रेंचायझी आणि ब्रॅण्ड अधिक मजबूत हातात जात आहेत आणि यामध्ये वाढ होत राहील,” असे बियाणी पुढे म्हणाले.

भारताच्या किरकोळ बाजाराची क्षमता जगाला दाखविणार्‍या एका गटाच्या घटनेने जगाला अर्थव्यवस्थेच्या या महत्त्वपूर्ण सेवा क्षेत्राच्या वाढीच्या इंजिनला कसे काय जाणता येईल यावर एक दीर्घकाळ पडसाद उमटले असते आणि आपली संभाव्यता पुन्हा कमी करेल. हे बाजारपेठेच्या रूपात भारताची क्षीण क्षमता पाहण्याचे एक उदाहरण म्हणून वाचले गेले असते.

“फ्यूचर ग्रुपच्या लॉजिस्टिक्स आणि वेअरहाउसिंग सेगमेंट्सची खरेदी केल्यास रिलायन्स रिटेलला अमेझॉनला टक्कर देण्यास मदत होईल जे पारंपारिकदृष्ट्या या विभागांमध्ये मजबूत आहेत. हा करार झाल्यावर रिलायन्स रिटेल आता एका छताखाली अनेक प्रकारच्या उत्पादनांची विक्री करेल.

नुकतीच या कंपनीने ऑनलाईन फार्मसीमध्येही काम केले आणि नेटमेड्समध्ये ६२० कोटी रुपयांमध्ये बहुतांश हिस्सा घेतला. रिलायन्स रिटेलच्या व्यवसायाचा ठसा २८,००० दशलक्ष चौरस फूट किरकोळ जागेसह ७,००० शहरांमध्ये ११,८०६ किरकोळ स्टोअरमध्ये व्यापला आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

बँकामध्ये मेगा भरती जाहीर

आय बी पी एस या संस्थेच्या माध्यमातून बँकामध्ये एकूण १५५७ पदांसाठी भरती जाहीर झाली आहे. तरी पात्र उमेदवारांनी संधीचा लाभ घ्यावा. एकूण जागा: १५५७...

सेन्सेक्स आज पुन्हा वरच्या दिशेला !

कोविड -१९ मधील वाढत्या प्रकरणांमुळे आशियाई बाजारामध्ये कमकुवतपणा आढळून आला आणि देशांतर्गत शेअर बाजारांनी आज सुस्त सुरुवात केली. बीएसई सेन्सेक्स ३८८१८ आणि, ३८९९१ च्या...

PUBG वर केंद्र सरकारने घातली बंदी !

PUBG वर केंद्र सरकारने बंदी घातली आहे. तसेच सोबत इतर ११८ चीनी एप्स वर हि बंदी घातली आहे. माहिती आणि तंत्रज्ञान खात्यांनी हि बंदी...

सेन्सेक्सच्या घोडदौडीला आज लगाम !

बीएसईचा सेन्सेक्स निर्देशांक आज सकाळी, आजच्या इंट्रा डे उच्चांकातून १३०५ अंकांनी घसरला आणि दुपारच्या व्यवहारातील घसरणीमुळे, ३८७०४ वर पोहोचला. दिवसातील पहिल्या भागातील कामकाजात निफ्टी...

Recent Comments